Ẹ̀kọ́ fún àwọn tó ṣẹ̀ṣẹ̀ bẹ̀rẹ̀ II.
Àlàyé àti àtúnyẹ̀wò ìtumọ̀ ọ̀rọ̀
Àwọn ẹ̀ka : 12
- Àwọn àpẹẹrẹ àìdá ní Faranse
- Àwọn àpilẹ̀kọ àyídá
- Ọrọ-ìse Faranse pataki julọ TO BE
- Ọrọ-ìse pataki keji julọ ni Faranse ni LATI NI
- Awọn ọrọ-ìse Faranse ti o pari ni -ER
- Awọn asọtẹlẹ Faranse TO
- Asọtẹlẹ Faranse LATI
- Ọrọ-ìse Faranse pataki miiran - ṢE
- Ti o tọka si awọn eniyan ati awọn nkan ti o n sọ YI / TI NI ati WỌNYI / AWON NI
- Awọn nọmba ipilẹ 1 si 20
- Ipilẹ odi fọọmu
- French afihan Adjectives
Fipamọ́ àwọn ọ̀rọ̀ láti ojúewé yìí kí o sì ṣe àtúnyẹ̀wò wọn pẹ̀lú àwọn káàdì ìkẹ́kọ̀ọ́ nínú DuoCards. Báwo ni ó ṣe ń ṣiṣẹ́?
Gẹ́gẹ́ bí o ti mọ̀, àpẹẹrẹ àìdá ní Faranse ní àwọn ìrísí mẹ́ta: un/une/des, tí a máa ń lò gẹ́gẹ́ bí ìbálò àti nǹkan tí wọ́n ń tọ́ka sí.
masculine: un
feminine: une
plural: des
Ṣùgbọ́n ní àwọn ìpìlẹ̀ wo ni a máa ń lò àwọn àpẹẹrẹ àìdá ní Faranse?
- A máa ń lò wọ́n nígbà tí a bá ń sọ̀rọ̀ nípa àwọn orúkọ àgbáyé tí kò ṣe kedere fún ẹni tó ń sọ̀rọ̀.
- Wọ́n tún máa ń lò láti tọ́ka sí ẹyọ kan nìkan nínú nǹkan.
- Wọ́n bá àwọn àpẹẹrẹ Gẹ̀ẹ́sì 'a', 'an', àti 'some' mu.
Ẹ jẹ́ ká ṣe ìdánwò rẹ̀ díẹ̀ sí i!



Ẹ jẹ́ ká tún àpilẹ̀kọ àyídá Faranse wo!
Ọkùnrin:
Le - le garçon
Obìnrin:
La - la maison
Níwájú faweli tàbí h kúkúrú a máa ń lò ní ẹyọkan:
l' - l'animal; l'amie; l'hôpital


Wo isalẹ awọn ọrọ-orúkọ ti ara ẹni ni akọkọ
Emi... je / j'
Iwọ... tu
on/o... il/elle
A... nous
Iwọ... vous
Wọn (m/f)... ils/elles
Ní báyìí, ẹ wo bí ọ̀rọ̀-ìse náà ṣe máa ń rí lọ́wọ́lọ́wọ́ láti bá àwọn ọ̀rọ̀ arọ́pò orúkọ êtreti ara ẹni
je suis
tu es
il est elle est on est
nous sommes
vous êtes
ils sont

Avoirnigbagbogbo n ṣalaye nini tabi ohun- ini . O tun lo lati sọrọ nipa ọjọ ori ẹnikan.
j'ai
tu as
il a elle a
nous avons
vous avez
ils ont



Ni Faranse, ipari kilasi I.-ìse (fun awọn ọrọ-ọrọ ti o pari pẹlu -ER) jẹ atẹle yii:
je... -e
tu... -es
il... -e
awon... -ons
gbo... -ez
ils / elles ... -ont
ati ki o wo bayi bi wọn ṣe nlo wọn pẹlu apẹẹrẹ-ọrọ-ọrọ:
Parler(sọ)
Je parle
Tu parles
Il / Elle / On parle
Nous parlons
Vous parlez
Ils / Elles parlent




Iṣaaju à(si) ni Faranse yipada si au nigba ti awọn orukọ akọ ati awọn arọrọ orukọ tẹle:
au cinéma(ninu sinima)
au théâtre(ninu ile itage)
à plus le = au
Ni Faranse, asọtẹlẹ naa deyipada fọọmu rẹ da lori boya o tẹle nipasẹ akọ tabi orukọ abo. Fọọmu naa yipada bi atẹle:
de + l' = de l'
de + la = de la
de + le = du
de + les = des


Fairejẹ́ ọ̀rọ̀-ìṣe tí kò ṣe deede, ẹ wo bí ó ti ṣe so pọ̀:
je fais
tu fais
il fait
nous faisons
vous faites
ils font

Fọọmu C'est ati Ce sont ni a lo lati ṣe idanimọ tabi ṣafihan nkan kan tabi ẹnikan. Ti eniyan tabi ohun ti a n tọka si jẹ ẹyọkan, a lo C'est. Ti koko-ọrọ ba jẹ pupọ, a lo Ce sont.

Wo bi o ṣe le kọ ati pe awọn nọmba ogun akọkọ ni Faranse

Lati ṣẹda gbolohun odi ni Faranse, ipilẹ ipilẹ jẹ: ne + verb + pas .
Ni awọn gbolohun ọrọ ti o rọrun, a nigbagbogbo fi ne si iwaju ọrọ-ọrọ naa ati pas lẹsẹkẹsẹ lẹhin rẹ. Bibẹẹkọ, ni Faranse ti a sọ, iwọ kii yoo nigbagbogbo gbọ ne , bi Faranse ko ṣe lo ni Faranse pipe, nitorinaa nigbagbogbo tẹtisi pas ni awọn gbolohun ọrọ odi wọn.
Ṣe akiyesi tun, pe niwaju ọrọ-ọrọ ti o bẹrẹ pẹlu faweli, nea kuru si n'
Jẹ ki a wo awọn apẹẹrẹ diẹ ni bayi.




Awọn adjectives afihan tọka si tabi pato eniyan kan pato, ohun kan, tabi imọran .
Awọn adjectives afihan Faranse, ce/cette/cesnigbagbogbo ṣaju orukọ kan ati gba pẹlu orukọ ni akọ ati ni nọmba . Cedi cetṣaaju awọn orukọ akọ-ọrọ ti o bẹrẹ pẹlu vowel tabi odi h . Plural cesjẹ kanna fun akọ ati abo.
akọ ti o tẹle pẹlu kọnsonanti kan...CE:
ce garçon ce livre
akọ ti o tẹle pẹlu vowel kan... CET:
cet ami cet homme
obinrin nikan... CETTE:
cette fille cette chaise cette adresse
ọpọ akọ ati abo... CES:
ces parents ces livres ces chaises ces hommes ces addresses
Yiyan ajẹtífù ti o tọ ce/cet/cette/cesda lori ohun ti o tẹle - akọ-ọrọ vs. elekansoso la plural, bere pelu faweli la konsonanti kan? Jẹ ki a wo...




Kíkẹ́kọ̀ọ́ pẹ̀lú DuoCards
Kí ni DuoCards?
DuoCards jẹ́ àpílẹ̀kọ ẹ̀kọ́ èdè tí ó ń ràn ọ́ lọ́wọ́ láti kọ́ ọ̀rọ̀-ìtumọ̀ pẹ̀lú àwọn Káàdì Ìkẹ́kọ̀ọ́. O lè fipamọ́ àwọn ọ̀rọ̀ tí o fẹ́ kọ́ kí o sì máa ṣàyẹ̀wò wọn nígbà gbogbo.
Báwo ni mo ṣe lè kọ́ ẹ̀kọ́ pẹ̀lú ìkẹ́kọ̀ọ́ yìí?
Ṣàwárí àwọn àlàyé àti ọ̀rọ̀ nínú ìpín kọ̀ọ̀kan. Yan Ìṣàfihàn Káàdì (Card picker) kí o sì yan àwọn ọ̀rọ̀ tí o fẹ́ kọ́. Lẹ́yìn náà, ṣẹ̀dá àkópọ̀ ọ̀fẹ́ kí o lè fipamọ́ àwọn ọ̀rọ̀ rẹ kí o sì máa ṣàtúnyẹ̀wò wọn.
Báwo ni mo ṣe lè ṣe àtúnyẹ̀wò àwọn káàdì mi?
Wàá rí káàdì ìkẹ́kọ̀ọ́ kan pẹ̀lú ọ̀rọ̀ kan àti ìtumọ̀ tí ó fara pamọ́. Wádìí ohun tó túmọ̀ sí, lẹ́yìn náà tẹ bọ́tìnì láti ṣàyẹ̀wò ìdáhùn rẹ. DuoCards maá ń tún àwọn ọ̀rọ̀ tí ó ṣòro fún ọ kà.
Ṣé mo nílò àkántì, ṣé ó sì jẹ́ ọ̀fẹ́ láti kẹ́kọ̀ọ́?
O lè lọ kàn sí ojú-ewé yìí láìní àkọọ́lẹ̀ kankan. Pẹlu àkọọ́lẹ̀ ọ̀fẹ́, o lè fipamọ́ àwọn ọ̀rọ̀ kí o sì máa tọpasẹ̀ bí o ṣe ń tẹ̀síwájú. Ètò ọ̀fẹ́ náà ní àwọn ààlà, àti pé Premium ń fún ọ ní àwọn ohun àfikún mìíràn.